Về trang chủ

Ép trẻ em dưới 16 tuổi uống rượu bia bị xử phạt thế nào?

Theo khoản 1 Điều 30 Nghị định 117/2020/NĐ-CP quy định về việc "cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người từ đủ 16 tuổi nhưng chưa đủ 18 tuổi uống rượu, bia".
Dân trí
Đang xem
Ép trẻ em dưới 16 tuổi uống rượu bia bị xử phạt thế nào?
04:49

Ép trẻ em dưới 16 tuổi uống rượu bia bị xử phạt thế nào?

Mới nhất